Bạn chưa đăng kí thành viên
Bạn chưa đăng kí thành viên

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share|

Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
Ken
Supermod
Supermod
Ken

Xu : 316

Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyTue Sep 06, 2011 12:59 pm

Hãy để anh được là ngọn nến của em! Bé nhỏ dịu nhẹ thôi nhưng cũng đủ sưởi ấm cho em giữa cái lạnh mênh mông tuyết trắng.

Đã có lần em nói với anh nến tượng trưng cho nỗi nhớ. Khi cháy có nghĩa nó đang nhớ ai đó. Thế thì em biết không, ngọn nến mang tên anh chưa bao giờ giống những ngọn nến khác. Nó được thắp sáng và tỏa hơi ấm theo từng hơi thở của em, vậy thì khi em đang thở, hãy biết rằng anh đang nhớ em.

Hãy để anh được là cơn mưa của em nhé! Và khi đó anh sẽ rơi xuống quanh em, reo những tiếng tí tách rì rào, xua tan cái không gian cô đơn, ảm đạm nơi em đang ngồi.Anh là mưa, với tất cả sự mát lành và sinh động của một chàng trai đang yêu. Nếu em thử nhắm mắt lại và lắng nghe, em sẽ nghe thấy tiếng mưa giòn tan như tiếng anh cười. Nhưng nếu em nhắm mắt, "nhắm" cả... tai và để trái tim nghe mưa, em sẽ thấy nhịp đập vụng về mà mưa đang cố che giấu, Mưa yêu em.!!!

Hãy để anh được là thảo nguyên của em nhé! Một thảo nguyên đẹp và trong lành như cổ tích, đó là anh, nơi em có thể nằm xuống và cảm nhận sự thanh bình trong tâm hồn. Đó là anh, những ngọn cỏ xanh mượt, mềm mại đang vuốt ve mái tóc, khuôn mặt em. Đó là anh, là gió reo từng cơn vi vu, ngân nga những bài hát anh đã viết cho riêng tình yêu của chúng ta. Lúc nào nghe nó em cũng không khỏi bật cười nhưng cứ mãi đòi nghe lại. Gió nhè nhẹ thổi quanh em với ước muốn nhỏ nhoi làm dịu đi những vết thương lòng em từng mang. Em hãy đưa tay cho gió nào, gió sẽ đưa em đến nơi chỉ có em và gió. Gió yêu em.!!!

Hãy để anh được là những dấu "..." của em nhé! Nơi chất chứa những khoảng lặng trong tâm hồn, nơi em thực sự sống với con người của mình, được cười khi vui và rơi nước mắt khi đau. Em đã thiết kế nó thành một thế giới riêng sâu lắng của em. Anh hy vọng giờ là cho cả hai ta. Em biết không anh thích nghĩ về nó như một bí mật nhỏ của chúng mình. Dấu "..." nói với anh, nó muốn mỗi dấu chấm tượng trưng cho một chữ, thế em nghĩ ba chữ đó là gì nào?

Hãy để anh được nói cho em nghe điều này nhé! Có lẽ nến, mưa, thảo nguyên và cả những dấu "..." rất yêu em, nhưng anh thì thấy chúng quá lười nhác, chẳng bao giờ ngồi ở nhà tập nấu cho em món phở xào mà em mê tít. Chúng cũng chẳng thể chơi cầu lông với em, cái môn em nắm chắc phần thắng, và sau đó, người thua sẽ phải làm đủ mọi yêu sách của em.

Chúng cũng đâu thể cùng em đua xe đạp (mà em thì đòi chạy xe máy đua với thằng bé mới biết chạy xe đạp như anh). Chúng cũng chưa đủ hài hước để có thể khiến cho em lúc nào cũng vui vẻ hoặc mỉm cười. Nhưng anh biết một người có đủ mọi khả năng đó.

Đó là thằng bé vừa mới cắt tóc trông ngố cực (mà em cứ hay vui miệng mỉa mai "dễ thương như Nobita") đang ngồi trong phòng thi. Làm bài xong, thằng bé hì hụi viết những dòng này lên tờ đề thi và giờ thì cái ngòi viết chì cuối cùng của anh sắp hết rồi em ạ, chỉ còn có thể viết một câu cuối nữa thôi:

"Hãy để anh được là người yêu của em, em nhé!
prostar
Modministrator
Modministrator
prostar

Xu : 180

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyTue Sep 06, 2011 1:03 pm

em ở đây là ai thế. bài cũng hay nhưng mà ko dám nói thì cũng là anh tài trong bóng tối thôi
http://www.giasuthainguyen.forumvi.com/
Ken
Supermod
Supermod
Ken

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyTue Sep 06, 2011 1:05 pm

prostar đã viết:
em ở đây là ai thế. bài cũng hay nhưng mà ko dám nói thì cũng là anh tài trong bóng tối thôi
Mày bây h cũng xỉa xói gớm nhỉ. Em ở đây là người mà trong ảnh đại diện của ta đó vui nhộn . Thấy hay mà không vote đi long lanh
Dr.Mar
Modministrator
Modministrator
Dr.Mar

Xu : 267

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyTue Sep 06, 2011 7:42 pm

Để em nói anh nghe điều này nhé.....: A mà trượt ĐH do ngồi nghĩ về em trong phòng thi quá nhiều, thì coi như mình có duyên không phận rồi vui nhộn
xuxu1602

xuxu1602

Xu : 127

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyTue Sep 06, 2011 8:43 pm

Ken ơi, xuxu suýt rơi nước mắt khi đọc bài này đấy! hic hic hic hic hic hic thanks Ken nhé, xuxu vote cho Ken rùi, nhưng mà hỏi nhỏ, Ken copy bài này ở đâu ra đấy???
P/s 1 nửa đích thực của đời e, a đang ở đâu vậy???còn ko mau xuất đầu lộ diện điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii huhu huhu huhu
Ken
Supermod
Supermod
Ken

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyTue Sep 06, 2011 8:47 pm

Hihi xuxu xúc độngthế cơ à.Ken còn nhiều bài lắm bao giờ Ken post lên cho xuxu đọc nhé.Mà tưởng xuxu có người để thương nhớ rồi cơ mà vui nhộn
xuxu1602

xuxu1602

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyTue Sep 06, 2011 8:54 pm

tưởng với tượng cái j, nào đã có ai, vẫn "đường rộng thênh thang mình em bước" thôi, gì thế ước j có ng thương mình như cái tên trong bài viết trên kia nhỉ, haiz................!!! ăn vạ ăn vạ ăn vạ
Ken
Supermod
Supermod
Ken

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyTue Sep 06, 2011 8:57 pm

Thế à. Còn ta thì thích có người yêu như em trong ava của ta ý hihi vui nhộn
Dr.Mar
Modministrator
Modministrator
Dr.Mar

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyTue Sep 06, 2011 9:15 pm

Chợt tỉnh giấc trống vắng trong lòng...trống vắng giữa căn phòng...
thuymai_yk

Xu : 9

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyTue Sep 06, 2011 9:30 pm

tiểu thuyết thì có bao giờ có thật đâu .càng hi vọng rùi lại càng thất vọng.cang mộng mơ nhiều rùi lại cànig vỡ mộng thui . haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz:huhuu:.
prostar
Modministrator
Modministrator
prostar

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyTue Sep 06, 2011 11:54 pm

chính vì ko có thật nên mới hay mới lôi cuốn. cuộc sống có mấy khi đc như ta hằng mơ đâu. alone
Ken
Supermod
Supermod
Ken

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyWed Sep 07, 2011 12:08 am

Thủy Mai thực tế thế bạn. Sống mộng mơ để thêm gia vị cho cuộc sống thì mới tuyệt chứ vui nhộn. À bài viết đầu tiên hả?? Tốt lắm cứ thế mà phát huy nhé. hihi
xuxu1602

xuxu1602

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyWed Sep 07, 2011 12:43 am

Ken đã viết:
e trong avatar của mi ko những quay lưng với mi mà còn quay lưng với tất cả mọi người, mi muốn yêu một ng như thế thật sao???
prostar
Modministrator
Modministrator
prostar

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyWed Sep 07, 2011 8:40 am

Ken đã viết:
Thế thì đến kiếp sau vẫn ko có ng iu đâu. ng thật ko chọn lại chọn ng ảo.
Ken
Supermod
Supermod
Ken

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyWed Sep 07, 2011 9:17 am

Hihi thì em ấy chỉ là gió thoảng qua thôi, sẽ không ở lại với mềnh đâu. Nhưng sao ta vẫn chờ đợi vui nhộn. Tí lập topic hội người độc thân nhé alone
thuymai_yk

Xu : 9

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyWed Sep 07, 2011 9:17 am

uk. vì thực tế làm cho ngta ko còn muốn tin vào nhg điều nv nữa rùi. huhuu
Ken
Supermod
Supermod
Ken

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyWed Sep 07, 2011 9:21 am

Hơ hơ thế nên chỉ có những người chưa yêu và đang cô đơn mới hay mộng mơ, tha thẩn thôi mà. Họ chưa học va chưa thất bại trong tình yêu nên họ vẫn cứ vô tư tin vào những điều như vậy đó vui nhộn
Dr.Mar
Modministrator
Modministrator
Dr.Mar

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyWed Sep 07, 2011 12:37 pm

Những ng đã yêu và đã tan vỡ, họ còn mơ mộng hơn nhiều. Mơ mộng về 1 ty hoàn hảo k jống như ty trước. Mơ mộng để rồi xót xa nhận ra chỉ là ảo mộng, sẽ mãi tan biến làn gió thổi qua...
prostar
Modministrator
Modministrator
prostar

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyWed Sep 07, 2011 12:56 pm

Ken đã viết:
Hơ hơ thế nên chỉ có những người chưa yêu và đang cô đơn mới hay mộng mơ, tha thẩn thôi mà. Họ chưa học va chưa thất bại trong tình yêu nên họ vẫn cứ vô tư tin vào những điều như vậy đó vui nhộn
oh yearh. sao cái này tao thấy mày giống tao thế.lớp mình ơi, trung thu này có ai cô đơn ko. đi chơi vs mình đi. vui nhộn
Ken
Supermod
Supermod
Ken

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyWed Sep 07, 2011 2:08 pm

Thấy giống mà không vote đi hihi vui nhộn. Riêng về lý thuyết mấy khoản yêu đương anh nắm rất rõ mỗi tội thực hành hơi kém thôi. Cần có thời gian trau dồi thêm vui nhộn
xuxu1602

xuxu1602

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyWed Sep 07, 2011 7:05 pm

hợ hợ, Ken chia sẻ lý thuyết yêu đương cho ae trau dồi với ^^
Ken
Supermod
Supermod
Ken

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyWed Sep 07, 2011 7:39 pm

Hihi. Phạm trù yêu đương rất là rộng. Xuxu muốn ta chia sẻ về vấn đề gì nào??
xuxu1602

xuxu1602

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyWed Sep 07, 2011 8:08 pm

uhm, vấn đề này này: làm sao để biết người trước mặt mình có phải là người dành cho mình ko ấy??? iu nè iu nè iu nè
Dr.Mar
Modministrator
Modministrator
Dr.Mar

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyWed Sep 07, 2011 8:29 pm

xuxu1602 đã viết:
uhm, vấn đề này này: làm sao để biết người trước mặt mình có phải là người dành cho mình ko ấy??? Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! 1657174425 Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! 1657174425 Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! 1657174425
Lắng nghe nhịp đập trái tim...ban đầu sẽ rộn ràng, thổn thức...sau đó sẽ nhẹ nhàng, dịu êm...
xuxu1602

xuxu1602

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! EmptyWed Sep 07, 2011 8:31 pm

Dr.Mar đã viết:
xuxu1602 đã viết:
uhm, vấn đề này này: làm sao để biết người trước mặt mình có phải là người dành cho mình ko ấy??? Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! 1657174425 Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! 1657174425 Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! 1657174425
Lắng nghe nhịp đập trái tim...ban đầu sẽ rộn ràng, thổn thức...sau đó sẽ nhẹ nhàng, dịu êm...
rồi từ từ....từ từ...ko nghe thấy tiếng nó đập đâu nữa hả??? vui nhộn vui nhộn vui nhộn
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!! Empty

Để anh nói em nghe điều này nhé ........!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Similar topics

-
» Bài giảng: THUỐC ĐIỀU TRỊ LAO
» Bộ Trắc nghiệm, Bài giảng Sức khoẻ nghề nghiệp Y Thái Nguyên
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next